Heimasíða virkjuð

Sælir iðnfræðingar.

Það hefur verið lítil virkni á heimasíðu IFÍ undanfarið ár. Það er ætlun nýrrar stjórnar að sinna síðunni betur nú í framtíðinni og reyna að birta hér fréttir og upplýsingar af og til, til fræðslu fyrir félagsmenn.

Ný afstaðin aðalfundur félagsins var eins og oft áður, ekki nógu vel sóttur af félagsmönnum. Það virðist sem iðnfræðingar sjái ekki tilgang í því að taka þátt í starfssemi félagsins að neinu leyti.

Það er þó deginum ljósara að ef við virðum námið okkar og starfstitil einhvers, þá verðum við að hafa félag sem virkar og við verðum að sinna því. Forsenda þess að Iðnfræðingur sé og verði lögverndað starfsheiti er að það sé til staðar félag sem sé ráðuneytinu til umsagnar um hverjir megi og hverjir ekki, bera titilinn Iðnfræðingur.

Ef ráðuneytið fær ekki þessa umsögn félagsins þá munu þeir ekki lögvernda starfsheitið og þá má í raun hver sem er kalla sig Iðnfræðing og ekkert gildi verður í menntun okkar eftir það.

Ég hvet alla Iðnfræðinga til að taka þetta til skoðunar og reyna að mynda samstöðu um félagið. Sýna áhuga og mæta allavegana á aðalfundi svo fleiri raddir heyrist í framtíðinni.

kv. Ágúst Hilmarsson, formaður.